เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะเป็นอุปกรณ์เชื่อมสถานะของแข็งประสิทธิภาพสูงสำหรับการเชื่อมต่อโลหะที่ไม่ใช่เหล็ก เช่น ทองแดงและอะลูมิเนียม คุณค่าหลักคือไม่ต้องใช้วัสดุประสาน ไม่มีการกระเด็น และมีค่าการนำไฟฟ้าที่ยอดเยี่ยม โดยใช้ YN-D2012-G เป็นตัวอย่าง พื้นที่เชื่อม 35-120mm² กำลังไฟ 12000W เหมาะสำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมในระบบกักเก็บพลังงาน
ในด้านการผลิตทางอุตสาหกรรม ราคาเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะเป็นประเด็นหลักในการตัดสินใจจัดซื้อเสมอ บทความนี้วิเคราะห์เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะรุ่น YN series จากมิติของระดับกำลังไฟ พื้นที่เชื่อม และรูปแบบโครงสร้าง เพื่ออธิบายตรรกะการกำหนดราคาและเส้นทางการเลือกซื้ออย่างเป็นระบบ มอบกรอบการประเมินที่คำนึงถึงทั้งการตรวจสอบทางเทคนิคและผลตอบแทนการลงทุนสำหรับผู้ตัดสินใจด้านวิศวกรรม B2B
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่: กรอบการตัดสินใจที่สมบูรณ์จากระดับกำลังไฟถึงการประเมินมูลค่า
การตอบว่าเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่ ไม่สามารถแยกจากความต้องการทางกระบวนการผลิตที่เฉพาะเจาะจงได้ ราคาอุปกรณ์ถูกกำหนดโดยสี่ปัจจัยหลัก ได้แก่ ระดับกำลังไฟ พื้นที่ครอบคลุมการเชื่อม รูปแบบโครงสร้าง และระบบควบคุม โดยใช้ YN-D2012-G เป็นตัวอย่าง กำลังไฟสูงสุด 12000W ควบคู่กับพื้นที่เชื่อม 35-120mm² น้ำหนักเครื่อง 988KG ขนาด 1750×1050×2150mm เป็นอุปกรณ์ระดับเรือธงของซีรีส์ D ออกแบบมาเพื่อการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมในระบบกักเก็บพลังงานโดยเฉพาะ[ข้อเท็จจริง1] ในขณะที่ YN-X203-Y เป็นรุ่นเชื่อมแม่นยำระดับ 3000W พื้นที่เชื่อมครอบคลุม 0.35-20mm² น้ำหนักเครื่องเพียง 88KG ขนาด 670×520×410mm เหมาะสำหรับการเชื่อมแม่นยำประสิทธิภาพสูงของชิ้นส่วนโลหะขนาดเล็ก[ข้อเท็จจริง7] ราคาของทั้งสองรุ่นแตกต่างกันอย่างมาก แต่แต่ละรุ่นสอดคล้องกับตำแหน่งสายการผลิตและระยะเวลาคืนทุนที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
ผู้จัดซื้อในการประเมินราคาเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ ควรสร้างกรอบการตัดสินใจแบบ "การประเมินมูลค่าโดยรวม" มากกว่า "การเปรียบเทียบราคาเพียงอย่างเดียว" ราคาอุปกรณ์เป็นเพียงส่วนหนึ่งของเงินลงทุนเริ่มต้น ต้องคำนวณประสิทธิภาพการผลิต อัตราผลิตภัณฑ์ดี พลังงานที่ใช้ และต้นทุนการบำรุงรักษาควบคู่กันไป ตัวอย่างเช่น อุปกรณ์ระดับ 12000W แม้เงินลงทุนเริ่มต้นจะสูง แต่ในสถานการณ์การเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมปริมาณมาก ผลการกระจายต้นทุนจากกำลังการผลิตต่อเครื่องและความสม่ำเสมอของการเชื่อม มักจะชดเชยส่วนต่างราคาได้ภายใน 12 ถึง 18 เดือน
ความแตกต่างของพารามิเตอร์ทางเทคนิคและการกำหนดค่า: ตัวแปรหลักที่กำหนดราคาเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ
การวิเคราะห์โครงสร้างราคาอุปกรณ์อย่างละเอียด การจับคู่ระดับกำลังไฟและความสามารถในการเชื่อมเป็นตัวแปรแรก YN-D208-G ครอบคลุมพื้นที่เชื่อม 20-70mm² ด้วยกำลังไฟ 8000W น้ำหนักเครื่อง 957KG ขนาด 1750×1050×2150mm 定位การเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่[ข้อเท็จจริง2] ในขณะที่ YN-D206-G ใช้การออกแบบแยกส่วนกำลังไฟ 6000W พื้นที่เชื่อม 15-50mm² น้ำหนัก 192KG ขนาด 1400×760×2000mm เหมาะสำหรับการเชื่อมขั้วทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟแรงดันสูง[ข้อเท็จจริง3] ทุกครั้งที่ระดับกำลังไฟเพิ่มขึ้น วัสดุของทรานสดิวเซอร์ ฮอร์น และหัวเชื่อมต้องได้รับการอัปเกรดพร้อมกัน มาตรฐานการออกแบบความแข็งแรงของโครงสร้างก็สูงขึ้นตามไปด้วย นี่คือพื้นฐานทางกายภาพของระดับราคา
ช่วงพื้นที่ครอบคลุมการเชื่อมกำหนดการออกแบบโครงสร้างและต้นทุนการผลิตโดยตรง จากช่วงแม่นยำ 0.35-20mm² ของ YN-X203-Y ไปจนถึงการเชื่อมหน้าตัดขนาดใหญ่ 35-120mm² ของ YN-D2012-G ยิ่งช่วงพื้นที่กว้างมาก ข้อกำหนดด้านความแข็งแรงของโครงเครื่อง ระบบแรงดัน และความแม่นยำในการควบคุมแอมพลิจูดก็ยิ่งเข้มงวดมากขึ้น[ข้อเท็จจริง1][ข้อเท็จจริง7] นอกจากนี้ การกำหนดค่าระบบควบคุม เช่น การติดตามความถี่ดิจิทัล การเชื่อมโหมดพลังงาน ฟังก์ชันการตรวจสอบย้อนกลับข้อมูล ก็เป็นรายการเพิ่มเติมที่สำคัญที่ส่งผลต่อราคาสุดท้าย ผู้จัดซื้อควรขอให้ซัพพลายเออร์ระบุส่วนต่างราคาระหว่างการกำหนดค่ามาตรฐานและฟังก์ชันเสริมอย่างชัดเจน เพื่อหลีกเลี่ยงค่าใช้จ่ายที่ไม่คาดคิดระหว่างการรวมระบบสายการผลิตในภายหลัง
การวิเคราะห์ระดับราคาทุกรุ่น: การเปรียบเทียบการเลือกซื้อจากอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำถึงแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมกักเก็บพลังงาน
| รุ่นอุปกรณ์ |
กำลังไฟ |
พื้นที่เชื่อม |
น้ำหนัก |
ตำแหน่งการใช้งานทั่วไป |
| YN-X203-Y |
3000W |
0.35-20mm² |
88KG |
อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำ การเชื่อมเซนเซอร์[ข้อเท็จจริง7] |
| YN-X204-Z |
4000W |
1-30mm² |
132KG |
การเชื่อมขั้วชุดสายไฟแบตเตอรี่ลิเธียม[ข้อเท็จจริง6] |
| YN-X206-Z |
6000W |
10-50mm² |
118KG |
การเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่กำลัง[ข้อเท็จจริง5] |
| YN-P203-F |
3000W |
1-100mm² |
73KG |
อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำและเซนเซอร์[ข้อเท็จจริง4] |
| YN-D206-G |
6000W |
15-50mm² |
192KG |
ขั้วทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟแรงดันสูง[ข้อเท็จจริง3] |
| YN-D208-G |
8000W |
20-70mm² |
957KG |
แท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่[ข้อเท็จจริง2] |
| YN-D2012-G |
12000W |
35-120mm² |
988KG |
เรือธงการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมกักเก็บพลังงาน[ข้อเท็จจริง1] |
ผ่านเมทริกซ์รุ่นข้างต้น ผู้จัดซื้อสามารถระบุช่วงราคาที่ตรงกับข้อกำหนดกระบวนการเชื่อมของตนเองได้อย่างรวดเร็ว หากสายการผลิตเน้นการเชื่อมชุดแบตเตอรี่กำลังเป็นหลัก YN-X206-Z ระดับ 6000W ที่มีพื้นที่เชื่อม 10-50mm² และน้ำหนักเครื่อง 118KG ให้ความสมดุลระหว่างความยืดหยุ่นในการวางผังสายการผลิตและประสิทธิภาพการผลิต[ข้อเท็จจริง5] หากเกี่ยวข้องกับการผลิตแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่เป็นชุด จำเป็นต้องพิจารณาการลงทุนในอุปกรณ์หนักระดับ 8000W ขึ้นไป
การวิเคราะห์ผลตอบแทนการลงทุนอุปกรณ์ในสถานการณ์การใช้งานในอุตสาหกรรมต่างๆ
จากสถานการณ์การผลิตจริง ตรรกะผลตอบแทนการลงทุนของเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะแตกต่างกันไปตามอุตสาหกรรม ในอุตสาหกรรมกักเก็บพลังงานใหม่ YN-D2012-G ระดับ 12000W ใช้สำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมกักเก็บพลังงาน ความสามารถในการเชื่อมพื้นที่ขนาดใหญ่ 35-120mm² ช่วยลดจำนวนจุดเชื่อมได้อย่างมีนัยสำคัญ เพิ่มประสิทธิภาพการผลิตต่อเครื่อง ความเสถียรของอัตราผลิตภัณฑ์ดีที่เพิ่มขึ้นช่วยกระจายต้นทุนการผลิตต่อชิ้นโดยตรง[ข้อเท็จจริง1] ในอุตสาหกรรมชุดสายไฟยานยนต์ YN-D208-G ระดับ 8000W ตอบสนองความต้องการการผลิตแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่เป็นชุด ช่วงครอบคลุม 20-70mm² เหมาะกับขนาดชุดสายไฟหลัก ความเสถียรของอุปกรณ์และอายุการใช้งานหัวเชื่อมเป็นกุญแจสำคัญในการควบคุมต้นทุน[ข้อเท็จจริง2]
อุตสาหกรรมอิเล็กทรอนิกส์แม่นยำ 3C ให้ความสำคัญกับความแม่นยำของอุปกรณ์ระดับ 3000W ในการเชื่อมขนาดเล็ก ความแม่นยำในการควบคุมพลังงานของ YN-X203-Y ในพื้นที่เชื่อม 0.35-20mm² สามารถลดเขตได้รับความร้อนได้อย่างมีประสิทธิภาพ ลดการเชื่อมหลอกและการกระเด็น ซึ่งสำคัญอย่างยิ่งต่อการเพิ่มอัตราผลิตภัณฑ์ดีของเซนเซอร์มูลค่าสูง[ข้อเท็จจริง7] ในสายการผลิตชุดแบตเตอรี่กำลัง ประสิทธิภาพของ YN-X206-Z ระดับ 6000W ในพื้นที่เชื่อม 10-50mm² ควบคู่กับขนาดกะทัดรัด 1020×610×1200mm สะดวกต่อการจัดวางหลายสถานีแบบขนาน เพิ่มจังหวะโดยรวมของสายการผลิต[ข้อเท็จจริง5]
คู่มือการตัดสินใจจัดซื้อ: จุดตรวจสอบใบเสนอราคาและการหลีกเลี่ยงต้นทุนแฝง
เมื่อเผชิญกับใบเสนอราคาเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ ผู้ตัดสินใจ B2B ควรตรวจสอบรายการต่อไปนี้เป็นสำคัญ: ช่วงพื้นที่ครอบคลุมการเชื่อมตรงกับความต้องการกระบวนการผลิตอย่างสมบูรณ์หรือไม่ ตัวชี้วัดความเสถียรของกำลังไฟ อายุการใช้งานออกแบบของหัวเชื่อมและต้นทุนการเปลี่ยน เวลาตอบสนองหลังการขายและรอบการจัดหาอะไหล่ พร้อมกันนี้ ต้องรวมค่าติดตั้งและปรับแต่ง ค่าฝึกอบรมการใช้งาน และต้นทุนการปรับปรุงการรวมระบบสายการผลิตในการคำนวณต้นทุนการเป็นเจ้าของทั้งหมด
การตรวจสอบทางเทคนิคเป็นขั้นตอนหลักในการหลีกเลี่ยงความเสี่ยงในการจัดซื้อ แนะนำให้ขอให้ซัพพลายเออร์จัดทำรายงานการทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่างวัสดุและข้อกำหนดเดียวกัน รวมถึงข้อมูลการทดสอบแรงดึง การวิเคราะห์โครงสร้างจุลภาค และการตรวจวัดค่าการนำไฟฟ้า เพื่อยืนยันว่าผลการเชื่อมจริงเป็นไปตามมาตรฐานกระบวนการผลิต ในด้านการปฏิบัติตามข้อกำหนด ควรยืนยันว่าอุปกรณ์มีการรับรองที่จำเป็น เช่น CE, FCC, ISO เพื่อรับประกันการตรวจรับสายการผลิตและการปฏิบัติตามข้อกำหนดการส่งออก
คำถามที่พบบ่อย
ถาม: ช่วงงบประมาณที่เหมาะสมสำหรับเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่?
ราคาอุปกรณ์แตกต่างกันอย่างมีนัยสำคัญตามระดับกำลังไฟและการกำหนดค่า อาจมีส่วนต่างราคาหลายเท่าระหว่างรุ่นแม่นยำระดับ 3000W กับรุ่นเรือธงการเชื่อมกักเก็บพลังงานระดับ 12000W แนะนำให้กำหนดช่วงงบประมาณตามความต้องการพื้นที่เชื่อมจริงและเป้าหมายกำลังการผลิต เพื่อหลีกเลี่ยงการกำหนดค่ามากเกินไปหรือกำลังการผลิตไม่เพียงพอ
ถาม: จะ判断ได้อย่างไรว่ากำลังไฟอุปกรณ์ตรงตามความต้องการสายการผลิต?
ใช้พื้นที่เชื่อมเป็นเกณฑ์หลัก การเชื่อมแม่นยำ 0.35-20mm² สามารถเลือกอุปกรณ์ระดับ 3000W ได้[ข้อเท็จจริง7] การเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่กำลัง 10-50mm² ควรเลือกอุปกรณ์ระดับ 6000W[ข้อเท็จจริง5] การเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมกักเก็บพลังงาน 35-120mm² ต้องใช้อุปกรณ์ระดับ 12000W รองรับ[ข้อเท็จจริง1]
ถาม: โครงสร้างแยกส่วนและแบบชิ้นเดียวส่งผลต่อการเลือกอุปกรณ์อย่างไร?
การออกแบบแยกส่วน (เช่น YN-D206-G น้ำหนัก 192KG) สะดวกต่อการวางผังสายการผลิตที่ยืดหยุ่นและการบำรุงรักษา เหมาะกับสถานที่ที่มีพื้นที่จำกัด[ข้อเท็จจริง3] โครงสร้างหนักแบบชิ้นเดียว (เช่น YN-D208-G น้ำหนัก 957KG) มีความแข็งแรงมากกว่า เหมาะสำหรับการทำงานต่อเนื่องของการเชื่อมหน้าตัดขนาดใหญ่[ข้อเท็จจริง2]
ถาม: ช่วงพื้นที่ครอบคลุมการเชื่อมส่งผลต่อราคามากแค่ไหน?
ช่วงพื้นที่เชื่อมกำหนดข้อกำหนดการออกแบบความแข็งแรงของโครงเครื่อง ระบบแรงดัน และความแม่นยำในการควบคุมแอมพลิจูดโดยตรง จาก 0.35-20mm² ของ YN-X203-Y ถึง 35-120mm² ของ YN-D2012-G ความแตกต่างของการออกแบบโครงสร้างและข้อกำหนดชิ้นส่วนหลักมีนัยสำคัญ ราคาจึงเพิ่มขึ้นตามระดับ[ข้อเท็จจริง1][ข้อเท็จจริง7]
ถาม: น้ำหนักอุปกรณ์เกี่ยวข้องโดยตรงกับความเสถียรในการเชื่อมหรือไม่?
โดยทั่วไป อุปกรณ์กำลังไฟสูงต้องใช้โครงเครื่องที่หนักกว่าเพื่อยับยั้งการเคลื่อนตัวจากการสั่นสะเทือนระหว่างการเชื่อม YN-D2012-G น้ำหนัก 988KG YN-D208-G น้ำหนัก 957KG ทั้งคู่เป็นการออกแบบโครงสร้างหนัก เพื่อรับประกันความแม่นยำตำแหน่งในการเชื่อมหน้าตัดขนาดใหญ่[ข้อเท็จจริง1][ข้อเท็จจริง2]
ถาม: การเชื่อมอิเล็กทรอนิกส์แม่นยำควรเลือกอุปกรณ์ประเภทใด?
YN-P203-F (3000W พื้นที่เชื่อม 1-100mm² น้ำหนัก 73KG) และ YN-X203-Y (3000W พื้นที่เชื่อม 0.35-20mm² น้ำหนัก 88KG) ทั้งคู่เหมาะสำหรับการเชื่อมอิเล็กทรอนิกส์แม่นยำและเซนเซอร์ การเลือกเฉพาะต้องพิจารณาร่วมกับโครงสร้างชิ้นงาน[ข้อเท็จจริง4][ข้อเท็จจริง7]
ถาม: การกำหนดค่าที่แนะนำสำหรับการเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่กำลังคืออะไร?
YN-X206-Z (6000W พื้นที่เชื่อม 10-50mm² น้ำหนัก 118KG) ออกแบบมาเพื่อการเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่กำลังโดยเฉพาะ ความสอดคล้องระหว่างกำลังไฟและพื้นที่เชื่อมค่อนข้างสูง เหมาะกับสถานการณ์การผลิตเป็นชุด[ข้อเท็จจริง5]
ถาม: ควรให้ความสำคัญกับพารามิเตอร์ใดในการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่?
ควรให้ความสำคัญกับขีดจำกัดสูงสุดของพื้นที่เชื่อมและความเสถียรของกำลังไฟ YN-D208-G (8000W, 20-70mm²) และ YN-D2012-G (12000W, 35-120mm²) ครอบคลุมความต้องการชุดสายไฟขนาดใหญ่และแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมกักเก็บพลังงานในข้อกำหนดที่แตกต่างกันตามลำดับ[ข้อเท็จจริง1][ข้อเท็จจริง2]
ถาม: การเชื่อมขั้วทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟแรงดันสูงมีข้อกำหนดพิเศษอย่างไร?
การเชื่อมขั้วชุดสายไฟแรงดันสูงต้องคำนึงถึงทั้งค่าการนำไฟฟ้าและความแข็งแรงเชิงกล YN-D206-G (6000W, 15-50mm²) ใช้การออกแบบแยกส่วน สะดวกต่อการจัดวางตำแหน่งหัวเชื่อมอย่างยืดหยุ่นในสายการผลิตชุดสายไฟแรงดันสูง เพื่อปรับให้เข้ากับโครงสร้างขั้วต่อที่แตกต่างกัน[ข้อเท็จจริง3]
ถาม: ขนาดอุปกรณ์ส่งผลต่อการวางผังสายการผลิตอย่างไร?
อุปกรณ์ขนาดกะทัดรัด เช่น YN-P203-F (565×269×442mm) เหมาะสำหรับการรวมเข้ากับสายการผลิตอิเล็กทรอนิกส์แม่นยำ อุปกรณ์ขนาดใหญ่ เช่น YN-D2012-G (1750×1050×2150mm) ต้องสำรองพื้นที่ปฏิบัติงานและบำรุงรักษาแยกต่างหาก ควรยืนยันล่วงหน้าในการวางแผนผัง[ข้อเท็จจริง1][ข้อเท็จจริง4]
ถาม: จะตรวจสอบผลการเชื่อมจริงของอุปกรณ์ได้อย่างไร?
แนะนำให้ขอให้ซัพพลายเออร์จัดทำรายงานการทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่างวัสดุและข้อกำหนดเดียวกัน รวมถึงข้อมูลการทดสอบแรงดึง การวิเคราะห์โครงสร้างจุลภาค และการตรวจวัดค่าการนำไฟฟ้า โดยใช้ข้อมูลการวัดจริงเป็นเกณฑ์การตรวจรับ
ถาม: ความสำคัญของการรับรองอุปกรณ์ต่อการตัดสินใจจัดซื้อเป็นอย่างไร?
การรับรอง CE, FCC, ISO เป็นหลักประกันพื้นฐานของคุณภาพอุปกรณ์และการปฏิบัติตามข้อกำหนด ส่งผลโดยตรงต่อการตรวจรับสายการผลิตและการส่งออกผลิตภัณฑ์ ในการจัดซื้อควรขอสำเนาใบรับรองจากซัพพลายเออร์และตรวจสอบความถูกต้อง
ถาม: จะประเมินอายุการใช้งานหัวเชื่อมและต้นทุนการเปลี่ยนอย่างไร?
อายุการใช้งานหัวเชื่อมขึ้นอยู่กับวัสดุเชื่อม ความถี่ และพารามิเตอร์แรงดัน ในการจัดซื้อควรระบุวัสดุหัวเชื่อม อายุการใช้งานที่คาดหวัง และราคาต่อหน่วยการเปลี่ยนให้ชัดเจน และรวมไว้ในแบบจำลองการคำนวณต้นทุนต่อชิ้น
ถาม: ค่าติดตั้ง ปรับแต่ง และฝึกอบรมอุปกรณ์รวมอยู่ในใบเสนอราคาหรือไม่?
หลักเกณฑ์การเสนอราคาของซัพพลายเออร์แต่ละรายแตกต่างกัน แนะนำให้ระบุอย่างชัดเจนในขั้นตอนการสอบถามให้แสดงรายละเอียดค่าติดตั้งและปรับแต่ง ค่าฝึกอบรมการใช้งาน และค่าบริการหลังการขาย เพื่อหลีกเลี่ยงค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในภายหลัง
ถาม: จะยืนยันความเข้ากันได้ของการเชื่อมต่อหลายเครื่องหรือการรวมระบบสายการผลิตได้อย่างไร?
ต้องยืนยันว่าอุปกรณ์รองรับโปรโตคอลการสื่อสารทางอุตสาหกรรมมาตรฐานและอินเทอร์เฟซการตรวจสอบย้อนกลับข้อมูลหรือไม่ สำหรับความต้องการรวมระบบสายการผลิตอัตโนมัติ แนะนำให้ขอกรณีการรวมระบบที่ผ่านมาและแผนการเชื่อมต่อทางเทคนิคจากซัพพลายเออร์
คุณสมบัติและการติดต่อ
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะรุ่น YN series ผ่านการรับรอง CE, FCC และระบบ ISO แล้ว รับประกันว่าอุปกรณ์เป็นไปตามมาตรฐานสากลด้านความปลอดภัยทางไฟฟ้า ความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้า และการจัดการคุณภาพ เรามีการสนับสนุนทางเทคนิคครบวงจรตั้งแต่การทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่าง การให้คำปรึกษาการเลือกอุปกรณ์ ไปจนถึงโซลูชันการรวมระบบสายการผลิต หากต้องการรับตารางพารามิเตอร์ทางเทคนิคโดยละเอียดหรือจัดเตรียมการทดสอบชิ้นงานตัวอย่าง กรุณาติดต่อทีมวิศวกรของเรา เราจะให้คำแนะนำการกำหนดค่าอุปกรณ์ที่ปรับแต่งตามวัสดุเชื่อม ข้อกำหนดหน้าตัด และความต้องการกำลังการผลิตเฉพาะของคุณ พร้อมการคำนวณผลตอบแทนการลงทุน
สำหรับการจัดซื้อวิศวกรรม B2B · ความน่าเชื่อถือสูง · ครอบคลุมทุกรุ่นสำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง/อลูมิเนียม ชุดสายไฟ และการเชื่อมเก็บพลังงาน
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะใช้หลักการสร้างความร้อนจากแรงเสียดทานของการสั่นสะเทือนความถี่สูง เพื่อเชื่อมต่อโลหะที่ไม่ใช่เหล็ก เช่น ทองแดงและอะลูมิเนียมในสถานะของแข็ง โดยไม่ต้องใช้ลวดเชื่อมหรือฟลักซ์ มีข้อดีคือการนำไฟฟ้าดี พื้นที่ได้รับผลกระทบจากความร้อนน้อย เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมและมีประสิทธิภาพสูง ต่อไปนี้คือห้าสถานการณ์การใช้งานหลัก ครอบคลุมความต้องการของห่วงโซ่อุตสาหกรรมทั้งหมดตั้งแต่ชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูงไปจนถึงการเชื่อมระบบกักเก็บพลังงานกำลังสูงพิเศษ