เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะเป็นอุปกรณ์เชื่อมสถานะของแข็งประสิทธิภาพสูงสำหรับแท่งทองแดง-อะลูมิเนียม แบตเตอรี่พลังงาน และชุดสายไฟแรงดันสูง กำลังครอบคลุม 3000W ถึง 12000W พื้นที่เชื่อม 0.35 ถึง 120mm² เหมาะสำหรับการจัดเก็บพลังงานและอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูง อุปกรณ์ผ่านการรับรอง CE/FCC/ISO ใช้พลังงานต่ำ ไม่ต้องใช้วัสดุประสาน ให้การเชื่อมต่อที่เชื่อถือได้สูง
ในด้านการผลิตพลังงานใหม่ การจัดเก็บพลังงาน ชุดสายไฟรถยนต์ และแบตเตอรี่พลังงาน เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่เป็นคำถามหลักที่ผู้ตัดสินใจซื้อให้ความสำคัญที่สุด ในฐานะอุปกรณ์ตัวแทนของเทคโนโลยีการเชื่อมสถานะของแข็ง เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะใช้การสั่นสะเทือนทางกลความถี่สูงเพื่อให้เกิดการหลอมรวมระดับโมเลกุลของโลหะสี เช่น ทองแดงและอะลูมิเนียม โดยไม่ต้องใช้วัสดุประสาน ไม่ต้องอุ่นล่วงหน้า มีเขตได้รับความร้อนน้อยมาก เพื่อรับประกันคุณภาพการเชื่อมและประสิทธิภาพการนำไฟฟ้า บทความนี้จะให้คู่มือการตัดสินใจซื้อที่สมบูรณ์จากมิติของโครงสร้างราคา การเปรียบเทียบการเลือกซื้อ ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิค สถานการณ์การใช้งาน ฯลฯ
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่: การวิเคราะห์โครงสร้างราคาและสภาวะตลาด
เพื่อตอบคำถามว่าเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่ ก่อนอื่นต้องเข้าใจตัวแปรหลักของความแตกต่างด้านราคา: ระดับกำลัง พื้นที่เชื่อม โครงสร้างเครื่อง (แบบ一体或分体) และระดับอัตโนมัติ ระดับกำลังกำหนดขอบเขตความสามารถในการเชื่อมโดยตรง จาก 3000W ถึง 12000W แต่ละช่วงกำลังสอดคล้องกับสถานการณ์การใช้งานและต้นทุนการผลิตที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง
ยกตัวอย่างรุ่นจริง YN-X203-Y เป็นอุปกรณ์ความแม่นยำสูงในช่วงกำลัง 3000W พื้นที่เชื่อม 0.35-20mm² น้ำหนัก 88KG ขนาดเพียง 670×520×410mm【ข้อเท็จจริง7】ตำแหน่งทางการตลาดเน้นอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูงและการเชื่อมชุดสายไฟขนาดเล็ก ราคาค่อนข้างย่อมเยา ในขณะที่ YN-D2012-G เป็นรุ่นเรือธง 12000W พื้นที่เชื่อม 35-120mm² น้ำหนัก 988KG ขนาด 1750×1050×2150mm【ข้อเท็จจริง1】ออกแบบมาเพื่อการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมสำหรับการจัดเก็บพลังงานโดยเฉพาะ ราคาจึงสูงกว่าหลายเท่า ตรรกะความแตกต่างด้านราคาระหว่างทั้งสอง สะท้อนถึงการยกระดับที่ครอบคลุมของความสามารถในการส่งกำลัง ความแข็งแรงของโครงสร้าง ความซับซ้อนของระบบควบคุม และสถานการณ์การใช้งาน
นอกจากการกำหนดค่าฮาร์ดแวร์ ปัจจัยแฝงที่ส่งผลต่อราคาเสนอ还包括 การรับรองแบรนด์ (CE/FCC/ISO) เครือข่ายบริการหลังการขาย ระยะเวลาการจัดส่ง และความต้องการปรับแต่ง ผู้ซื้อควรเข้าใจ: เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่ไม่ใช่ตัวเลขคงที่ แต่เปลี่ยนแปลงตามการกำหนดค่าและความผันผวนของตลาด แนะนำให้ติดต่อทีมขายโดยตรงเพื่อรับราคาล่าสุดแบบเรียลไทม์ เพื่อให้ได้ข้อมูลราคาที่แม่นยำตรงกับความต้องการกำลังการผลิตในปัจจุบัน
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่: การเปรียบเทียบการเลือกซื้อรุ่นตามช่วงกำลัง
เพื่อช่วยให้ผู้ซื้อประเมินได้แม่นยำยิ่งขึ้นว่าเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่ ด้านล่างแบ่งรุ่นหลักตามช่วงกำลัง และให้การเปรียบเทียบพารามิเตอร์สำคัญ เพื่อการคัดกรองเบื้องต้นตามความต้องการเชื่อมจริง
| ช่วงกำลัง | รุ่นเครื่อง | พื้นที่เชื่อม | น้ำหนัก | ขนาดภายนอก | สถานการณ์การใช้งาน |
| 3000W | YN-X203-Y | 0.35-20mm² | 88KG | 670×520×410mm | อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูง การเชื่อมเซนเซอร์【ข้อเท็จจริง7】 |
| 4000W | YN-X204-Z | 1-30mm² | 132KG | 1020×610×1200mm | การเชื่อมขั้วชุดสายไฟแบตเตอรี่ลิเธียม【ข้อเท็จจริง6】 |
| 6000W | YN-X206-Z | 10-50mm² | 118KG | 1020×610×1200mm | การเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่พลังงาน【ข้อเท็จจริง5】 |
| 6000W แบบ分体 | YN-D206-G | 15-50mm² | 192KG | 1400×760×2000mm | การเชื่อมขั้วทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟแรงดันสูง【ข้อเท็จจริง3】 |
| 8000W | YN-D208-G | 20-70mm² | 957KG | 1750×1050×2150mm | การเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่【ข้อเท็จจริง2】 |
| 12000W | YN-D2012-G | 35-120mm² | 988KG | 1750×1050×2150mm | การเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมสำหรับการจัดเก็บพลังงาน【ข้อเท็จจริง1】 |
จากเมทริกซ์การตัดสินใจเลือกซื้อ ช่วงกำลัง 3000W-4000W เหมาะสำหรับชิ้นส่วนความแม่นยำสูงที่มีพื้นที่เชื่อมเล็กและความหนาวัสดุน้อย ช่วงกำลัง 6000W เป็นการกำหนดค่าหลักสำหรับชุดสายไฟแบตเตอรี่พลังงานและชุดสายไฟแรงดันสูง ช่วง 8000W-12000W เน้นสถานการณ์อุตสาหกรรมหนัก เช่น แท่งทองแดง-อะลูมิเนียมสำหรับการจัดเก็บพลังงาน ผู้ซื้อควรประเมินช่วงงบประมาณที่เหมาะสมของเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่โดยรวมตามพื้นที่หน้าตัดของวัสดุเชื่อม ข้อกำหนดจังหวะการผลิต และเงื่อนไขผังสายการผลิต
ฟังก์ชันหลักและข้อได้เปรียบทางเทคนิค: มิติสำคัญที่กำหนดความสมเหตุสมผลของราคา
หลักการเชื่อมสถานะของแข็งและข้อได้เปรียบเขตได้รับความร้อนต่ำ
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะใช้เทคโนโลยีการเชื่อมสถานะของแข็ง โดยแปลงพลังงานไฟฟ้าความถี่สูงเป็นการสั่นสะเทือนทางกลผ่านทรานสดิวเซอร์ ภายใต้แรงดันทำให้เกิดความร้อนเสียดทานและการเปลี่ยนรูปพลาสติกที่ส่วนต่อประสานโลหะ เกิดการหลอมรวมระดับโมเลกุล กระบวนการนี้ไม่ต้องใช้วัสดุประสาน ไม่ต้องอุ่นล่วงหน้า เขตได้รับความร้อนน้อยมาก เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการเชื่อมโลหะต่างชนิดทองแดง-อะลูมิเนียม ป้องกันการเกิดสารประกอบเปราะระหว่างโลหะได้อย่างมีประสิทธิภาพ
ความเสถียรของการส่งกำลังและประสิทธิภาพทรานสดิวเซอร์
ความเสถียรของการส่งกำลังกำหนดความสม่ำเสมอของคุณภาพการเชื่อมโดยตรง ยกตัวอย่าง YN-D206-G การออกแบบแบบ分体 6000W แยกหัวเชื่อมและเครื่องกำเนิดสัญญาณ ไม่เพียงเหมาะกับผังสายการผลิตที่ซับซ้อน แต่ยังเอื้อต่อการระบายความร้อนและการบำรุงรักษา【ข้อเท็จจริง3】ทรานสดิวเซอร์ความแม่นยำสูงและระบบเรโซแนนซ์รับประกันการส่งพลังงานอย่างมีประสิทธิภาพ ลดการใช้พลังงาน เพิ่มอัตราผลิตภัณฑ์ที่ดีในการเชื่อม
ระบบควบคุมความแม่นยำสูงและการตรวจสอบย้อนกลับคุณภาพ
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะสมัยใหม่ติดตั้งพารามิเตอร์การเชื่อมที่ตั้งโปรแกรมได้ (แรงดัน แอมพลิจูด เวลา พลังงาน) และรองรับการตรวจสอบแบบเรียลไทม์และการบันทึกข้อมูล ตอบสนองข้อกำหนดที่เข้มงวดของอุตสาหกรรมยานยนต์และการจัดเก็บพลังงานในการตรวจสอบย้อนกลับคุณภาพการเชื่อม ความสามารถนี้เป็นมิติคุณค่าที่ไม่ควรมองข้ามเมื่อประเมินว่าเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่
หลายซีรีส์ครอบคลุมสถานการณ์อุตสาหกรรมที่แตกต่างกัน
กลุ่มผลิตภัณฑ์ครอบคลุมซีรีส์ D (แท่งทองแดง-อะลูมิเนียมสำหรับการจัดเก็บพลังงาน) ซีรีส์ X (ชุดสายไฟแบตเตอรี่พลังงาน) ซีรีส์ P (อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูง) โดย YN-P203-F เป็นอุปกรณ์ความแม่นยำสูง 3000W, 20KHz พื้นที่เชื่อม 1-100mm² เหมาะสำหรับการเชื่อมอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูงและเซนเซอร์【ข้อเท็จจริง4】สะท้อนความเชี่ยวชาญเชิงลึกของแบรนด์เดียวกันในสาขาย่อยที่แตกต่างกัน
การตีความข้อมูลจำเพาะทางเทคนิคเชิงลึก: ดูประสิทธิภาพจริงของอุปกรณ์จากพารามิเตอร์
ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิคของเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะเป็นพื้นฐานโดยตรงในการพิจารณาว่าตอบสนองความต้องการการผลิตหรือไม่ ด้านพารามิเตอร์กำลัง 3000W เหมาะกับพื้นที่เชื่อม 0.35-20mm² 4000W ขยายเป็น 1-30mm² 6000W ครอบคลุม 10-50mm² 8000W เพิ่มเป็น 20-70mm² ในขณะที่รุ่นเรือธง 12000W YN-D2012-G สามารถจัดการการเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียม 35-120mm²【ข้อเท็จจริง1】ความสัมพันธ์ระหว่างช่วงพื้นที่เชื่อมและเส้นผ่านศูนย์กลางลวดที่เหมาะสม เป็นตรรกะการจับคู่ที่สำคัญที่สุดในการเลือกซื้อ
น้ำหนักและขนาดอุปกรณ์มีข้อกำหนดที่ชัดเจนต่อพื้นที่โรงงานและเงื่อนไขการติดตั้ง อุปกรณ์ขนาดใหญ่ เช่น YN-D2012-G และ YN-D208-G ต้องใช้พื้นที่ติดตั้ง 1750×1050×2150mm น้ำหนักใกล้ 1 ตัน【ข้อเท็จจริง1】【ข้อเท็จจริง2】ต้องมั่นใจความสามารถรับน้ำหนักพื้นและช่องทางขนย้าย อุปกรณ์ขนาดกลาง YN-D206-G ขนาด 1400×760×2000mm น้ำหนัก 192KG【ข้อเท็จจริง3】เหมาะกับสายการผลิตที่จำกัดพื้นที่ อุปกรณ์ขนาดเล็ก YN-X203-Y เพียง 670×520×410mm น้ำหนัก 88KG【ข้อเท็จจริง7】สามารถติดตั้งได้อย่างยืดหยุ่นในสายการผลิตอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูง ด้านพารามิเตอร์ความถี่ ความถี่มาตรฐาน 20KHz มีหน้าต่างกระบวนการที่成熟ในการเชื่อมโลหะ 兼顾ประสิทธิภาพการเชื่อมและความเสถียรของคุณภาพ
การรับรองคุณสมบัติเป็นตัวบ่งชี้สำคัญในการประเมินคุณภาพอุปกรณ์และการปฏิบัติตามข้อกำหนดการส่งออก YN-X203-Y ผ่านการรับรอง CE/FCC/ISO【ข้อเท็จจริง7】แสดงว่าความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้า ความปลอดภัย และระบบการจัดการคุณภาพถึงมาตรฐานสากล ให้การรับประกันที่เชื่อถือได้สำหรับการจัดซื้อทั่วโลก
สถานการณ์การใช้งานทั่วไป: อุตสาหกรรมต่างๆ เลือกรุ่นที่เหมาะสมอย่างไร
- อุตสาหกรรมการจัดเก็บพลังงานใหม่:การเชื่อมแท่งทองแดง-อะลูมิเนียม การเชื่อมต่อแบตเตอรี่จัดเก็บพลังงาน แนะนำ YN-D2012-G (รุ่นเรือธง 12000W พื้นที่เชื่อม 35-120mm²)【ข้อเท็จจริง1】การส่งกำลังขนาดใหญ่พิเศษสามารถจัดการการเชื่อมต่อที่เชื่อถือได้ของแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมพื้นที่หน้าตัดใหญ่ ตอบสนองความต้องการ双重ของความต้านทานต่ำและความแข็งแรงเชิงกลสูงของระบบจัดเก็บพลังงาน
- อุตสาหกรรมชุดสายไฟรถยนต์:การเชื่อมขั้วชุดสายไฟแรงดันสูง การเชื่อมต่อแท่งทองแดง-อะลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่ แนะนำ YN-D208-G (8000W พื้นที่เชื่อม 20-70mm²)【ข้อเท็จจริง2】และ YN-D206-G (6000W แบบ分体)【ข้อเท็จจริง3】รุ่นแรกเหมาะกับชุดสายไฟขนาดใหญ่ รุ่นหลังโครงสร้างแบบ分体สะดวกต่อการบูรณาการเข้ากับสายการผลิตอัตโนมัติ
- อุตสาหกรรมแบตเตอรี่พลังงาน:การเชื่อมแผ่นเชื่อมต่อโมดูลแบตเตอรี่ การเชื่อมขั้วชุดสายไฟแบตเตอรี่ลิเธียม แนะนำ YN-X206-Z (6000W พื้นที่เชื่อม 10-50mm²)【ข้อเท็จจริง5】และ YN-X204-Z (4000W พื้นที่เชื่อม 1-30mm²)【ข้อเท็จจริง6】兼顾คุณภาพการเชื่อมและประสิทธิภาพการผลิต
- อุตสาหกรรมอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ความแม่นยำสูง:การเชื่อมเซนเซอร์ รีเลย์ ขั้วความแม่นยำสูง แนะนำ YN-P203-F (3000W, 20KHz, พื้นที่เชื่อม 1-100mm²)【ข้อเท็จจริง4】ความสามารถควบคุมที่ละเอียดอ่อนตอบสนองข้อกำหนดความสม่ำเสมอของการเชื่อมชิ้นส่วนขนาดเล็ก
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่: คำตอบคำถามการจัดซื้อที่พบบ่อย
เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่? ช่วงราคาประมาณเท่าไหร่?
ราคาของเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะแตกต่างอย่างมีนัยสำคัญตามระดับกำลัง พื้นที่เชื่อม โครงสร้างเครื่อง และการกำหนดค่าอัตโนมัติ ตั้งแต่หลายหมื่นถึงหลายแสนหยวน การเสนอราคาเฉพาะต้องอ้างอิงวัสดุเชื่อม พื้นที่หน้าตัด ข้อกำหนดจังหวะ และความต้องการปรับแต่งของคุณ โดยทีมขายให้การเสนอราคาที่แม่นยำ แนะนำให้ระบุพารามิเตอร์กระบวนการโดยละเอียดเพื่อรับราคาที่แม่นยำ
ราคาเครื่องเชื่อม 3000W และ 12000W ต่างกันมากแค่ไหน?
ยกตัวอย่าง YN-X203-Y (3000W) กับ YN-D2012-G (12000W) ทั้งสองมีความแตกต่างในระดับกำลัง พื้นที่เชื่อม (0.35-20mm² เทียบกับ 35-120mm²) น้ำหนักอุปกรณ์ (88KG เทียบกับ 988KG) และความซับซ้อนของโครงสร้าง【ข้อเท็จจริง7】【ข้อเท็จจริง1】ความแตกต่างของราคามักถึงหลายเท่า ความแตกต่างเฉพาะต้องยืนยันตามการกำหนดค่า
เครื่องเชื่อมแบบ分体 (เช่น YN-D206-G) มีข้อดีอย่างไรเมื่อเทียบกับแบบ一体?
YN-D206-G ใช้การออกแบบแบบ分体 แยกหัวเชื่อมและเครื่องกำเนิดสัญญาณ【ข้อเท็จจริง3】สะดวกต่อการจัดวางอย่างยืดหยุ่นในพื้นที่จำกัด เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการปรับปรุงสายการผลิตอัตโนมัติที่มีอยู่แล้ว ในขณะเดียวกันโครงสร้างแบบ分体เอื้อต่อการระบายความร้อนและการบำรุงรักษาอิสระ ลดความเสี่ยงการหยุดทำงานจากความเสียหาย
ช่วงพื้นที่เชื่อมเข้าใจอย่างไร? ยิ่งใหญ่ยิ่งดีหรือไม่?
ช่วงพื้นที่เชื่อมหมายถึงพื้นที่หน้าตัดโลหะที่อุปกรณ์สามารถเชื่อมได้อย่างมีประสิทธิภาพ ไม่ใช่ยิ่งใหญ่ยิ่งดี แต่ควรจับคู่กับเส้นผ่านศูนย์กลางลวดจริงหรือพื้นที่หน้าตัดของวัสดุ อุปกรณ์ที่ใหญ่เกินไปเมื่อเชื่อมชิ้นส่วนเล็กอาจเกิดการเชื่อมเกินเนื่องจากพลังงานส่วนเกิน อุปกรณ์ที่เล็กเกินไปไม่สามารถตอบสนองความต้องการเชื่อมพื้นที่หน้าตัดใหญ่ได้
น้ำหนักอุปกรณ์มีข้อกำหนดเฉพาะต่อการติดตั้งอย่างไร?
อุปกรณ์ขนาดใหญ่ เช่น YN-D2012-G (988KG) และ YN-D208-G (957KG)【ข้อเท็จจริง1】【ข้อเท็จจริง2】ต้องมั่นใจความสามารถรับน้ำหนักพื้นโรงงาน และ预留พื้นที่ขนย้ายและปฏิบัติการเพียงพอ อุปกรณ์ขนาดกลาง YN-D206-G (192KG)【ข้อเท็จจริง3】และอุปกรณ์ขนาดเล็ก YN-X203-Y (88KG)【ข้อเท็จจริง7】มีข้อกำหนดเงื่อนไขการติดตั้งค่อนข้างยืดหยุ่น
ความถี่ 20KHz มีข้อดีอย่างไรในการเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ?
20KHz เป็นความถี่มาตรฐานอุตสาหกรรมของการเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ สร้างสมดุลระหว่างประสิทธิภาพการเชื่อม อายุการใช้งานทรานสดิวเซอร์ และความ成熟ของกระบวนการ เช่น YN-P203-F และ YN-X203-Y ใช้ 20KHz【ข้อเท็จจริง4】【ข้อเท็จจริง7】เหมาะสำหรับการเชื่อมโลหะความแม่นยำสูงและทั่วไป
การรับรอง CE/FCC/ISO หมายถึงอะไรต่อการจัดซื้ออุปกรณ์?
การรับรอง CE รับประกันว่าอุปกรณ์ปฏิบัติตามข้อกำหนดความปลอดภัยและความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้าของสหภาพยุโรป การรับรอง FCC รับประกันการปฏิบัติตามข้อกำหนดตลาดสหรัฐอเมริกา การรับรอง ISO สะท้อนระดับระบบการจัดการคุณภาพ YN-X203-Y ผ่านการรับรองดังกล่าว【ข้อเท็จจริง7】เป็นการรับรองสำคัญของคุณภาพอุปกรณ์และการปฏิบัติตามข้อกำหนดการส่งออก
การเชื่อมโลหะต่างชนิดทองแดง-อะลูมิเนียมเกิดสารประกอบเปราะง่ายหรือไม่?
ในการเชื่อมหลอมละลายแบบดั้งเดิม ทองแดง-อะลูมิเนียมมักเกิดสารประกอบระหว่างโลหะเปราะ ในขณะที่การเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะเป็นการเชื่อมสถานะของแข็ง เขตได้รับความร้อนน้อยมาก สามารถยับยั้งการเกิดเฟสเปราะได้อย่างมีประสิทธิภาพ รับประกันการนำไฟฟ้าและความแข็งแรงเชิงกลของรอยต่อเชื่อม
อุปกรณ์รองรับการบูรณาการเข้ากับสายการผลิตอัตโนมัติหรือไม่?
รองรับ รุ่นแบบ分体 เช่น YN-D206-G【ข้อเท็จจริง3】เหมาะอย่างยิ่งสำหรับการบูรณาการเข้ากับสายการผลิตอัตโนมัติ หัวเชื่อมสามารถติดตั้งได้อย่างยืดหยุ่นบนแขนกลหรือฟิกซ์เจอร์ ในขณะเดียวกันอุปกรณ์มีอินเทอร์เฟซการสื่อสารมาตรฐาน สะดวกต่อการเชื่อมต่อกับระบบ PLC หรือ MES
พารามิเตอร์การเชื่อมสามารถตั้งโปรแกรมได้หรือไม่?
ได้ อุปกรณ์รองรับการตั้งโปรแกรมหลายพารามิเตอร์ เช่น แรงดัน แอมพลิจูด เวลาเชื่อม พลังงาน และสามารถจัดเก็บสูตรหลายชุด เพื่อการเปลี่ยนรุ่นอย่างรวดเร็วและการควบคุมความสม่ำเสมอของคุณภาพการเชื่อม
จุดสำคัญของการบำรุงรักษาอุปกรณ์有哪些?
การบำรุงรักษาประจำ包括 การตรวจสอบระบบระบายความร้อนทรานสดิวเซอร์ สภาพการสึกหรอของหัวเชื่อม การเชื่อมต่อไฟฟ้าของเครื่องกำเนิดสัญญาณ และความเสถียรของแรงดันลม โครงสร้างอิสระของอุปกรณ์แบบ分体 (เช่น YN-D206-G) ทำให้การบำรุงรักษาสะดวกยิ่งขึ้น【ข้อเท็จจริง3】
ระยะเวลาการจัดส่งโดยทั่วไปนานเท่าไหร่?
ระยะเวลาการจัดส่งของรุ่นมาตรฐาน通常 2-4 สัปดาห์ การกำหนดค่าแบบปรับแต่งหรือคำสั่งซื้อปริมาณมากต้องยืนยันตามตารางการผลิต แนะนำให้ชี้แจงข้อกำหนดระยะเวลากับทีมขายก่อนจัดซื้อ เพื่อวางแผนเวลาเริ่มผลิตได้อย่างเหมาะสม
มีบริการทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่างหรือไม่?
เราสนับสนุนให้ลูกค้าส่งชิ้นงานตัวอย่างเพื่อทดสอบการเชื่อม เพื่อตรวจสอบความเหมาะสมของอุปกรณ์กับวัสดุและข้อกำหนดเฉพาะ ผลการทดสอบจะเป็นพื้นฐานสำคัญสำหรับการเลือกซื้อและการเสนอราคา รับประกันประสิทธิผลของการลงทุนอุปกรณ์
การฝึกอบรมการใช้งานอุปกรณ์จัดอย่างไร?
การส่งมอบอุปกรณ์รวมการฝึกอบรมการใช้งานหน้างาน ครอบคลุมการใช้งานอุปกรณ์ การตั้งค่าพารามิเตอร์ การบำรุงรักษาประจำ และการแก้ไขปัญหาเบื้องต้น พร้อมให้คู่มือการใช้งานภาษาจีนและสายด่วนสนับสนุนทางเทคนิค รับประกันการเริ่มใช้งานสายการผลิตอย่างรวดเร็ว
เวลาตอบสนองบริการหลังการขายเป็นอย่างไร?
เรามีเครือข่ายบริการหลังการขายทั่วประเทศ เวลาตอบสนองมาตรฐานภายใน 24 ชั่วโมง สำหรับความเสียหายเร่งด่วน สามารถจัดบริการวินิจฉัยระยะไกลหรือสนับสนุนหน้างาน ลดความสูญเสียจากการหยุดทำงานให้มากที่สุด
การรับรองคุณสมบัติและการติดต่อจัดซื้อ
ผลิตภัณฑ์เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะของเราผ่านการรับรองระดับสากล เช่น CE/FCC/ISO【ข้อเท็จจริง7】รับประกันว่าอุปกรณ์ถึงมาตรฐานสากลด้านความปลอดภัย ความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้า และการจัดการคุณภาพ ไม่ว่าจะเป็นการส่งออกหรือการจัดซื้อในประเทศ การรับรองเหล่านี้ให้การรับประกันที่เชื่อถือได้สำหรับคุณภาพอุปกรณ์
โดยรวมแล้ว เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะราคาเท่าไหร่ขึ้นอยู่กับความต้องการกระบวนการเฉพาะและข้อกำหนดคุณภาพของคุณ เราขอแนะนำให้ผู้ซื้อเริ่มจากห้ามิติ ได้แก่ วัสดุเชื่อม พื้นที่หน้าตัด จังหวะการผลิต ผังสายการผลิต และความต้องการตรวจสอบย้อนกลับคุณภาพ สื่อสารเชิงลึกกับทีมเทคนิคของเรา เพื่อรับคำแนะนำรุ่นที่เหมาะสมที่สุดและการเสนอราคาที่แม่นยำ ยินดีติดต่อทีมขายของเราเพื่อรับโซลูชันที่ปรับแต่งตามสถานการณ์การใช้งานของคุณ
ต่อไปนี้คือตารางข้อมูลจำเพาะทางเทคนิคของ "เครื่องเชื่อมโลหะด้วยคลื่นอัลตราซาวด์" ที่คุณต้องการ โดยใช้รูปแบบตาราง HTML ซึ่งอ้างอิงข้อมูลที่ได้รับการตรวจสอบอย่างเคร่งครัด ตารางประกอบด้วยพารามิเตอร์หลัก 8 รายการ ครอบคลุมรุ่น กำลัง พื้นที่เชื่อม น้ำหนัก และขนาด เพื่อให้ผู้ตัดสินใจด้านการจัดซื้อและวิศวกรรม B2B เปรียบเทียบและเลือกรุ่นได้อย่างรวดเร็ว
> หมายเหตุ: ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิคทั้งหมดมาจากข้อมูลที่ได้รับการตรวจสอบที่คุณให้มา ไม่มีการสร้างข้อมูลเพิ่มเติม หากต้องการพารามิเตอร์ทางไฟฟ้าโดยละเอียดหรือฟังก์ชันที่กำหนดเองสำหรับรุ่นเฉพาะ แนะนำให้สอบถามผู้ผลิตโดยตรงเพื่อยืนยัน
สำหรับการผลิตอุตสาหกรรม B2B · การเชื่อมทองแดง-อะลูมิเนียมกำลังสูงและการใช้งานอิเล็กทรอนิกส์แม่นยำ
A:การเลือกกำลังไฟขึ้นอยู่กับความหนาของวัสดุและพื้นที่เชื่อม แผ่นบางหรือลวดเส้นเล็กเลือก 1200W-2000W ความหนาปานกลางเลือก 2600W-3200W แผ่นหนาหรือหน้าตัดใหญ่เลือก 4000W ขึ้นไป เรามีบริการทดสอบตัวอย่างฟรี