เครื่องเชื่อมโลหะอัลตราโซนิกยี่ห้อไหนดี? ผู้ผลิตระดับคุณภาพทางการทหารที่มีความแม่นยำสูงส่งตรงจากโรงงาน

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี? เลือกผู้ผลิตคุณภาพระดับทหารที่มีความแม่นยำสูง โหมดจำหน่ายตรงจากโรงงานรับประกันระยะเวลาส่งมอบและต้นทุนที่

  • หมายเลขชิ้นส่วนผู้ผลิต:
  • ความถี่อัลตราโซนิก:
  • กำลังไฟของอุปกรณ์:
  • น้ำหนักอุปกรณ์:
  • ขนาดมิติ:
  • พื้นที่การเชื่อม:
  • การใช้งาน:

รายละเอียดสินค้า

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี? คุณภาพระดับทหารแม่นยำสูง โรงงานส่งตรง

ผลิตภัณฑ์นี้เป็นเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ คุณค่าหลักคือการเชื่อมต่อสถานะของแข็งที่มีประสิทธิภาพของโลหะเช่นทองแดงและอลูมิเนียม โดยไม่ต้องใช้บัดกรีและฟลักซ์ ตัวอย่างเช่น YN-D2012-G มีพื้นที่เชื่อม 35-120mm² เฉพาะสำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมสำหรับเก็บพลังงาน รับประกันความแข็งแรงของการเชื่อมต่อและประสิทธิภาพการนำไฟฟ้า ตรงตามมาตรฐานอุตสาหกรรมที่เข้มงวด

เครื่องเชื่อมโลหะอัลตราโซนิกยี่ห้อไหนดี? ผู้ผลิตระดับคุณภาพทางการทหารที่มีความแม่นยำสูงส่งตรงจากโรงงาน

ในด้านการผลิตแบตเตอรี่พลังงาน ระบบเก็บพลังงาน และชุดสายไฟแรงดันสูง คุณภาพการเชื่อมกำหนดประสิทธิภาพการนำไฟฟ้าและความน่าเชื่อถือระยะยาวของผลิตภัณฑ์โดยตรง เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ凭借ข้อได้เปรียบของกระบวนการที่ไม่เกิดอาร์ก ไม่ต้องใช้ฟลักซ์ ความต้านทานการเชื่อมต่ำมาก ได้กลายเป็นอุปกรณ์首选สำหรับการเชื่อมต่อโลหะต่างชนิดทองแดง-อลูมิเนียม เมื่อเผชิญกับแบรนด์มากมายในตลาด คำถามที่ผู้ซื้อกังวลมากที่สุดคือ "เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี" บทความนี้将从ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิค ความครอบคลุมของสายผลิตภัณฑ์ สถานการณ์การใช้งาน และระบบการรับรอง สี่มิติ เพื่อให้คุณมีวิธีการประเมินซัพพลายเออร์ที่สามารถวัดผลได้

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี — สามมิติการประเมินหลักที่ต้องชัดเจนก่อนการเลือกซื้อ

การประเมิน "เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี" ไม่สามารถพิจารณาจากพารามิเตอร์เดียว แต่ควรสร้างกรอบการประเมินซัพพลายเออร์อย่างเป็นระบบ สามมิติต่อไปนี้เป็นพื้นฐานของการตัดสินใจจัดซื้อ:

  • ความครอบคลุมพื้นที่เชื่อม:ความต้องการพื้นที่หน้าตัดการเชื่อมในสถานการณ์การใช้งานที่แตกต่างกันมีความแตกต่างอย่างมีนัยสำคัญ ตัวอย่างเช่น รุ่น YN-D2012-G ครอบคลุมพื้นที่เชื่อม 35-120mm² เฉพาะสำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมหน้าตัดใหญ่สำหรับเก็บพลังงาน (ข้อเท็จจริง 1); รุ่น YN-P203-F ครอบคลุมพื้นที่เชื่อม 1-100mm² เหมาะสำหรับการเชื่อมอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำและเซนเซอร์ (ข้อเท็จจริง 4); รุ่น YN-X203-Y ครอบคลุมพื้นที่เชื่อม 0.35-20mm² ตอบสนองความต้องการการเชื่อมแม่นยำของชิ้นส่วนโลหะขนาดเล็กมาก (ข้อเท็จจริง 7)
  • ความสอดคล้องระดับกำลัง:กำลังกำหนดขีดจำกัดความสามารถในการเชื่อม จากเมทริกซ์กำลัง 3000W ถึง 12000W สอดคล้องกับงานเชื่อมที่แตกต่างกันตั้งแต่ขั้วต่อแม่นยำไปจนถึงแท่งทองแดง-อลูมิเนียมขนาดใหญ่ ซัพพลายเออร์คุณภาพดีควร可以提供สเปกตรัมกำลังที่สมบูรณ์ ไม่ใช่รุ่นเดียว
  • น้ำหนักอุปกรณ์และความเสถียรของโครงสร้าง:น้ำหนักอุปกรณ์สะท้อนโดยตรงถึงการใช้วัสดุโครงและความแข็งแกร่งของการออกแบบ อุปกรณ์หนักเช่น YN-D2012-G (988KG) และ YN-D208-G (957KG) เหมาะสำหรับการผลิตจำนวนมากในสายการผลิตคงที่ (ข้อเท็จจริง 1, 2); อุปกรณ์น้ำหนักเบาเช่น YN-P203-F (73KG) เหมาะสำหรับการเคลื่อนย้ายบ่อยหรือการจัดวางสายการผลิตที่ยืดหยุ่น (ข้อเท็จจริง 4)

ผู้ซื้อควร基于ความต้องการหน้าตัดจริง 节奏การผลิต และการจัดวางสายการผลิตของงานเชื่อมของตนเอง สร้างแนวคิดการประเมิน "เลือกตามความต้องการ" ไม่ใช่ "ยึดพารามิเตอร์เท่านั้น"

การเปรียบเทียบข้อมูลจำเพาะทางเทคนิคของสายผลิตภัณฑ์เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะหลัก

เพื่อให้ผู้ตัดสินใจด้านวิศวกรรม定位รุ่นที่เหมาะสมได้อย่างรวดเร็ว ตารางต่อไปนี้สรุปพารามิเตอร์ทางเทคนิคหลักของสามสายผลิตภัณฑ์ D series, X series, P series:

ซีรีส์ผลิตภัณฑ์ รุ่นเครื่อง ระดับกำลัง พื้นที่เชื่อม น้ำหนักอุปกรณ์ ขนาด外形 การใช้งานทั่วไป
D series (เรือธง) YN-D2012-G 12000W 35-120mm² 988KG 1750×1050×2150mm การเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมสำหรับเก็บพลังงาน (ข้อเท็จจริง 1)
D series (กำลังสูง) YN-D208-G 8000W 20-70mm² 957KG 1750×1050×2150mm การเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่ (ข้อเท็จจริง 2)
D series (แบบแยกส่วน) YN-D206-G 6000W 15-50mm² 192KG 1400×760×2000mm การเชื่อมขั้วต่อทองแดง-อลูมิเนียมชุดสายไฟแรงดันสูง (ข้อเท็จจริง 3)
X series (กำลังสูง) YN-X206-Z 6000W 10-50mm² 118KG 1020×610×1200mm การเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่พลังงาน (ข้อเท็จจริง 5)
X series (ขนาดกลาง) YN-X204-Z 4000W 1-30mm² 132KG 1020×610×1200mm การเชื่อมขั้วแบตเตอรี่ลิเธียม (ข้อเท็จจริง 6)
X series (แม่นยำ) YN-X203-Y 3000W 0.35-20mm² 88KG 670×520×410mm การเชื่อมโลหะแม่นยำประสิทธิภาพสูง (ข้อเท็จจริง 7)
P series (แม่นยำ) YN-P203-F 3000W 1-100mm² 73KG 565×269×442mm การเชื่อมอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำและเซนเซอร์ (ข้อเท็จจริง 4)

จากตาราง可见 ซีรีส์ที่แตกต่างกันในด้านกำลัง พื้นที่เชื่อม และการออกแบบโครงสร้างมีการเสริมซึ่งกันและกัน D series เด่นด้วยกำลังสูงพิเศษและโครงสร้างหนัก X series ให้โซลูชันการรวมสายการผลิตที่ยืดหยุ่นในช่วงกำลังปานกลาง P series มีลักษณะเด่นด้วยน้ำหนักเบาและความครอบคลุมพื้นที่เชื่อมกว้าง

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี — ตัวชี้วัดสำคัญในการประเมินความแข็งแกร่งทางเทคนิคของซัพพลายเออร์

เมื่อ判断 "เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี" ต้องตรวจสอบรายละเอียดทางเทคนิคต่อไปนี้อย่างลึกซึ้ง:

ความแม่นยำการจับคู่ของทรานสดิวเซอร์และแอมพลิจูดมอดูเลเตอร์

ทรานสดิวเซอร์แปลงพลังงานไฟฟ้าเป็นการสั่นสะเทือนเชิงกลความถี่สูง แอมพลิจูดมอดูเลเตอร์负责ปรับแอมพลิจูดให้อยู่ในช่วงที่ต้องการสำหรับการเชื่อม ความแม่นยำการจับคู่ของทั้งสองส่งผลโดยตรงต่อประสิทธิภาพการแปลงพลังงานและความสม่ำเสมอของการเชื่อม ซัพพลายเออร์คุณภาพดีควรสามารถให้เมทริกซ์ระดับกำลังที่สมบูรณ์เพื่อตอบสนองความต้องการพื้นที่เชื่อมที่แตกต่างกัน: ตั้งแต่การเชื่อมแม่นยำ 3000W (YN-P203-F พื้นที่เชื่อม 1-100mm² ข้อเท็จจริง 4) ถึงการเชื่อมขนาดกลาง 4000W (YN-X204-Z พื้นที่เชื่อม 1-30mm² ข้อเท็จจริง 6) ถึงการเชื่อมกำลังสูง 6000W (YN-X206-Z พื้นที่เชื่อม 10-50mm² ข้อเท็จจริง 5) จนถึงการเชื่อมขนาดใหญ่พิเศษ 12000W (YN-D2012-G พื้นที่เชื่อม 35-120mm² ข้อเท็จจริง 1)

ความสามารถการควบคุมแรงดันการเชื่อมแบบวงปิด

การเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะต้องควบคุมแรงดันการเชื่อมอย่างแม่นยำ เพื่อรับประกันความหนาแน่นของจุดเชื่อมและความแข็งแรงการยึดติดที่ส่วนต่อประสาน อุปกรณ์ที่มีระบบควบคุมแรงดันแบบวงปิดสามารถปรับพารามิเตอร์แรงดันแบบเรียลไทม์ระหว่างกระบวนการเชื่อม ปรับให้เข้ากับความแตกต่างความแข็งของวัสดุทองแดง-อลูมิเนียม ลดการเชื่อมปลอมและการกระเด็น

ความเร็วการตอบสนองการติดตามความถี่อัตโนมัติ

ระหว่างกระบวนการเชื่อม การเปลี่ยนแปลงสถานะการสัมผัสระหว่างหัวเชื่อมและชิ้นงานทำให้ความถี่เรโซแนนซ์เลื่อน ความเร็วการตอบสนองของระบบติดตามความถี่อัตโนมัติกำหนดความเสถียรของกระบวนการเชื่อม ยิ่งตอบสนองเร็วเท่าไร ยิ่งหลีกเลี่ยงการสูญเสียพลังงานและความผันผวนของคุณภาพจุดเชื่อมได้มากขึ้น

วัสดุหัวเชื่อมและกระบวนการอบชุบความร้อน

หัวเชื่อมสัมผัสชิ้นงานเชื่อมโดยตรง วัสดุและกระบวนการอบชุบความร้อนกำหนดความทนทานต่อการสึกหรอและอายุการใช้งาน หัวเชื่อมคุณภาพสูงมักใช้เหล็กกล้าผสมพิเศษและผ่านกระบวนการอบชุบความร้อนหลายขั้นตอน เพื่อ平衡ความแข็งและความเหนียว ลดการสึกหรอและการเสียรูประหว่างการใช้งานระยะยาว

นอกจากนี้ น้ำหนักอุปกรณ์และความแข็งแกร่งของโครงสร้างสะท้อนโดยตรงถึงการใช้วัสดุโครงและความเสถียรระยะยาว — อุปกรณ์หนักเช่น YN-D2012-G (988KG) และ YN-D208-G (957KG) เหมาะสำหรับการผลิตจำนวนมากในสายการผลิตคงที่ (ข้อเท็จจริง 1, 2) ในขณะที่อุปกรณ์น้ำหนักเบาเช่น YN-P203-F (73KG) เหมาะสำหรับการเคลื่อนย้ายบ่อยหรือการจัดวางสายการผลิตที่ยืดหยุ่น (ข้อเท็จจริง 4)

คู่มือสถานการณ์การใช้งานในอุตสาหกรรมและการเลือกเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ

งานเชื่อมในอุตสาหกรรมที่แตกต่างกันมีความต้องการที่แตกต่างกันในด้านกำลังอุปกรณ์ พื้นที่เชื่อม และรูปแบบโครงสร้าง ต่อไปนี้จำแนกตามสถานการณ์การใช้งาน อธิบายตรรกะการแนะนำรุ่นที่สอดคล้อง:

  • ด้านการเก็บพลังงานใหม่:แนะนำ YN-D2012-G (12000W พื้นที่เชื่อม 35-120mm² น้ำหนัก 988KG) เหมาะสำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมหน้าตัดใหญ่สำหรับเก็บพลังงาน (ข้อเท็จจริง 1) สถานการณ์นี้ต้องการให้รอยต่อเชื่อมมีความต้านทานการสัมผัสต่ำมากและความแข็งแรงเชิงกลที่ยอดเยี่ยม เพื่อ承受รอบการชาร์จ-คายประจุกระแสสูง
  • ด้านการ加工ชุดสายไฟขนาดใหญ่:แนะนำ YN-D208-G (8000W พื้นที่เชื่อม 20-70mm² น้ำหนัก 957KG) ตอบสนองความต้องการการเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมชุดสายไฟขนาดใหญ่ (ข้อเท็จจริง 2) งานเชื่อมประเภทนี้มักเกี่ยวข้องกับการเชื่อมต่อสายทองแดงตีเกลียวหลายเส้นกับแท่งอลูมิเนียม ต้องใช้กำลังสูงเพื่อรับประกันความหนาแน่นของจุดเชื่อม
  • การเชื่อมขั้วต่อชุดสายไฟแรงดันสูง:แนะนำ YN-D206-G (6000W พื้นที่เชื่อม 15-50mm² น้ำหนัก 192KG) โครงสร้างแบบแยกส่วนสะดวกต่อการรวมสายการผลิต (ข้อเท็จจริง 3) รุ่นนี้เหมาะสำหรับการเชื่อมต่อขั้วทองแดง-อลูมิเนียมของชุดสายไฟแรงดันสูงรถยนต์พลังงานใหม่ การออกแบบแยกส่วนสามารถจัดวางได้อย่างยืดหยุ่นในสายการผลิตอัตโนมัติ
  • การเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่พลังงาน:แนะนำ YN-X206-Z (6000W พื้นที่เชื่อม 10-50mm² น้ำหนัก 118KG) (ข้อเท็จจริง 5) รุ่นนี้เฉพาะสำหรับการเชื่อมต่อชุดสายไฟภายในโมดูลแบตเตอรี่พลังงาน คำนึงถึงคุณภาพการเชื่อมและจังหวะการผลิต
  • การเชื่อมขั้วแบตเตอรี่ลิเธียม:แนะนำ YN-X204-Z (4000W พื้นที่เชื่อม 1-30mm² น้ำหนัก 132KG) (ข้อเท็จจริง 6) เหมาะสำหรับการเชื่อมขั้วบวก/ลบและเสาของแบตเตอรี่ลิเธียม ต้องควบคุมพลังงานการเชื่อมอย่างแม่นยำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสียหายจากความร้อน
  • การเชื่อมอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำและเซนเซอร์:แนะนำ YN-P203-F (3000W พื้นที่เชื่อม 1-100mm² น้ำหนัก 73KG) (ข้อเท็จจริง 4) รุ่นนี้เหมาะสำหรับการเชื่อมต่อโลหะของเซนเซอร์ขนาดเล็กและชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์แม่นยำ ความครอบคลุมพื้นที่เชื่อมกว้างให้ความสามารถในการปรับกระบวนการที่ดี

ทุกสถานการณ์การใช้งานต้องระบุชุดวัสดุเชื่อม (ทองแดง-ทองแดง อลูมิเนียม-อลูมิเนียม ทองแดง-อลูมิเนียม) และระดับข้อกำหนดคุณภาพให้ชัดเจน ตัวอย่างเช่น การเชื่อมโลหะต่างชนิดทองแดง-อลูมิเนียมต้อง关注การควบคุมความหนาของชั้นสารประกอบระหว่างโลหะ ในขณะที่การเชื่อมโลหะชนิดเดียวกันทองแดง-ทองแดงเน้นประสิทธิภาพการนำไฟฟ้าของจุดเชื่อมมากกว่า

ระบบการรับรองคุณภาพและการรับประกันคุณภาพของเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ

ผู้ซื้อเมื่อประเมิน "เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะยี่ห้อไหนดี" ควรตรวจสอบคุณสมบัติการรับรองและระบบการรับประกันคุณภาพของซัพพลายเออร์เป็นสำคัญ การรับรองที่ใช้กันทั่วไปในระดับสากล包括 CE certification (การรับรองความปลอดภัยของสหภาพยุโรป), FCC certification (การรับรองความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้าของสหรัฐอเมริกา) และ ISO quality management system certification ตัวอย่างเช่นรุ่น YN-X203-Y ได้ผ่านการรับรอง CE/FCC/ISO (ข้อเท็จจริง 7) แสดงว่าในด้านความปลอดภัยทางไฟฟ้า ความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้า และการจัดการคุณภาพการผลิต ถึงมาตรฐานสากล

นอกจากนี้ ซัพพลายเออร์ควรสามารถให้รายงานการตรวจสอบอุปกรณ์ก่อนส่งออกที่สมบูรณ์ ฐานข้อมูลพารามิเตอร์กระบวนการเชื่อม และคำมั่นสัญญาการบริการด้านเทคนิคหลังการขาย ผู้ซื้อควรขอให้ซัพพลายเออร์提供รายงานการทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่างของงานเชื่อมประเภทเดียวกัน เพื่อ验证ความสม่ำเสมอของคุณภาพการเชื่อมของอุปกรณ์ภายใต้สภาพการผลิตจริง

คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะมีข้อดีอย่างไรเมื่อเทียบกับการเชื่อมความต้านทาน?

การเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะไม่ต้อง通电加热 ไม่เกิดอาร์กและประกายไฟ อุณหภูมิกระบวนการต่ำกว่าจุดหลอมเหลวของวัสดุมาก สามารถหลีกเลี่ยงการ生成สารประกอบระหว่างโลหะมากเกินไป ในขณะเดียวกัน การเชื่อมไม่ต้องใช้ฟลักซ์และบัดกรี ความต้านทานรอยต่อต่ำมาก เหมาะเป็นพิเศษสำหรับการเชื่อมต่อโลหะต่างชนิดทองแดง-อลูมิเนียม

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะสามารถเชื่อมชุดโลหะใดบ้าง?

สามารถเชื่อมทองแดง-ทองแดง อลูมิเนียม-อลูมิเนียม ทองแดง-อลูมิเนียม ทองแดง-นิกเกิล อลูมิเนียม-นิกเกิล และชุดโลหะอื่นๆ อีกมาก สำหรับการเชื่อมโลหะต่างชนิดทองแดง-อลูมิเนียม การเชื่อมอัลตราโซนิกสามารถยับยั้งการ生成สารประกอบระหว่างโลหะเปราะได้อย่างมีประสิทธิภาพ รับประกันความแข็งแรงของรอยต่อและประสิทธิภาพการนำไฟฟ้า

如何确定ระดับกำลังที่เหมาะสม?

ระดับกำลังควรกำหนดตามพื้นที่เชื่อมและความแข็งของวัสดุ โดยทั่วไป พื้นที่เชื่อม 1-30mm² เลือกอุปกรณ์ 3000W-4000W; 30-70mm² แนะนำเลือกอุปกรณ์ 6000W-8000W; 70-120mm² ต้องเลือกอุปกรณ์ 12000W การเลือกเฉพาะต้อง结合ความหนาของวัสดุและจำนวนจุดเชื่อมเพื่อการ验证กระบวนการ

YN-D2012-G เหมาะกับงานเชื่อมใดบ้าง?

YN-D2012-G เป็นอุปกรณ์กำลังสูงพิเศษ 12000W พื้นที่เชื่อมครอบคลุม 35-120mm² น้ำหนักเครื่อง 988KG เฉพาะสำหรับการเชื่อมแท่งทองแดง-อลูมิเนียมหน้าตัดใหญ่สำหรับเก็บพลังงาน (ข้อเท็จจริง 1) เหมาะสำหรับโมดูลแบตเตอรี่เก็บพลังงานใหม่ การเชื่อมต่อแท่งทองแดง-อลูมิเนียมขนาดใหญ่ และสถานการณ์การเชื่อมหนักอื่นๆ

ทำไมพื้นที่เชื่อมของ YN-P203-F ครอบคลุม 1-100mm²?

YN-P203-F ใช้การออกแบบกำลังแม่นยำ 3000W 配合แอมพลิจูดมอดูเลเตอร์ที่ปรับได้และระบบควบคุมแรงดันแม่นยำ สามารถปรับพลังงานการเชื่อมได้ในช่วงกว้าง จึง适应งานเชื่อมที่หลากหลายตั้งแต่เซนเซอร์ขนาดเล็กไปจนถึงขั้วต่อขนาดกลาง (ข้อเท็จจริง 4)

น้ำหนักอุปกรณ์มีผลต่อความเสถียรการเชื่อมอย่างไร?

น้ำหนักอุปกรณ์สะท้อนโดยตรงถึงโครงสร้างโครงและความแข็งแกร่งของการออกแบบ อุปกรณ์หนักเช่น YN-D2012-G (988KG) และ YN-D208-G (957KG) มีการสั่นสะเทือนน้อยกว่าระหว่างการเชื่อม เหมาะสำหรับการผลิตจำนวนมากในสายการผลิตคงที่ (ข้อเท็จจริง 1, 2); อุปกรณ์น้ำหนักเบาเช่น YN-P203-F (73KG) สะดวกต่อการเคลื่อนย้ายและการจัดวางสายการผลิตที่ยืดหยุ่น แต่ต้อง确保ฐานติดตั้งมั่นคง (ข้อเท็จจริง 4)

เครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกแบบแยกส่วนมีข้อดีอย่างไร?

การออกแบบแบบแยกส่วนแยกชุดหัวเชื่อมและジェネレเตอร์ออกจากกัน สะดวกต่อการจัดวางอย่างยืดหยุ่นในสายการผลิตอัตโนมัติ YN-D206-G (6000W พื้นที่เชื่อม 15-50mm² น้ำหนัก 192KG) เป็นโครงสร้างแบบแยกส่วน เหมาะสำหรับการเชื่อมขั้วทองแดง-อลูมิเนียมชุดสายไฟแรงดันสูง (ข้อเท็จจริง 3)

如何验证คุณภาพการเชื่อม?

แนะนำใช้การทดสอบแรงดึง การวิเคราะห์ชิ้นเนื้อโลหะ และการวัดความต้านทานการสัมผัส สามวิธีประเมินร่วมกัน การทดสอบแรงดึง验证ความแข็งแรงเชิงกลของจุดเชื่อม ชิ้นเนื้อโลหะสังเกตสภาพการยึดติดที่ส่วนต่อประสาน การวัดความต้านทานการสัมผัสประเมินประสิทธิภาพการนำไฟฟ้า ซัพพลายเออร์ควร提供รายงานการทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่าง

YN-X206-Z กับ YN-X204-Z แตกต่างกันอย่างไร?

YN-X206-Z เป็นอุปกรณ์กำลังสูง 6000W พื้นที่เชื่อม 10-50mm² น้ำหนัก 118KG เหมาะสำหรับการเชื่อมชุดสายไฟแบตเตอรี่พลังงาน (ข้อเท็จจริง 5); YN-X204-Z เป็นอุปกรณ์ขนาดกลาง 4000W พื้นที่เชื่อม 1-30mm² น้ำหนัก 132KG เหมาะสำหรับการเชื่อมขั้วแบตเตอรี่ลิเธียม (ข้อเท็จจริง 6) ทั้งสองมีระดับกำลังและช่วงพื้นที่เชื่อมที่แตกต่างกัน ควรเลือกตามงานเชื่อมจริง

อุปกรณ์ต้องมีการสอบเทียบเป็นประจำหรือไม่?

แนะนำทำการสอบเทียบความถี่และแอมพลิจูดทุก 6 เดือน และตรวจสอบความแม่นยำของระบบแรงดันทุกปี การสอบเทียบควรดำเนินการโดยซัพพลายเออร์หรือองค์กรบุคคลที่สามที่มีคุณสมบัติ เพื่อ确保อุปกรณ์ทำงานในสถานะกระบวนการที่ดีที่สุดในระยะยาว

สถานะการรับรองของ YN-X203-Y เป็นอย่างไร?

YN-X203-Y ได้ผ่านการรับรอง CE/FCC/ISO (ข้อเท็จจริง 7) แสดงว่าในด้านความปลอดภัยทางไฟฟ้า ความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้า และการจัดการคุณภาพการผลิต ถึงมาตรฐานสากล สามารถตอบสนองข้อกำหนดการปฏิบัติตามกฎระเบียบของการส่งออกและอุตสาหกรรมการผลิตระดับสูง

การเชื่อมอัลตราโซนิกจะทำให้เกิดความล้าของโลหะหรือไม่?

การเชื่อมอัลตราโซนิกเป็นการเชื่อมสถานะของแข็ง วัสดุไม่ถึงจุดหลอมเหลวระหว่างกระบวนการ จะไม่เกิดโซนได้รับผลกระทบจากความร้อนและความเค้นตกค้างของการเชื่อมหลอมเหลวแบบดั้งเดิม การตั้งค่าพารามิเตอร์การเชื่อมอย่างถูกต้องสามารถหลีกเลี่ยงความล้าของวัสดุที่เกิดจากการสั่นสะเทือนมากเกินไป อายุการใช้งานของจุดเชื่อมเทียบเท่ากับวัสดุฐาน

การใช้งานอุปกรณ์ต้องมีการฝึกอบรมผู้เชี่ยวชาญหรือไม่?

อินเทอร์เฟซการใช้งานอุปกรณ์มักออกแบบเป็นโหมดตั้งค่าพารามิเตอร์ล่วงหน้า ผู้ปฏิบัติงานต้องได้รับการฝึกอบรมพื้นฐานเพื่อ掌握การปรับพารามิเตอร์และการจัดการข้อผิดพลาด แนะนำให้ซัพพลายเออร์ให้บริการฝึกอบรมในสถานที่ รวมถึงการตั้งค่าพารามิเตอร์การเชื่อม การบำรุงรักษาประจำวัน และการแก้ไขปัญหา

如何ประเมินความสามารถในการส่งมอบของซัพพลายเออร์?

ควรตรวจสอบสถานะสินค้าคงคลัง ระยะเวลาการผลิต และความสามารถด้านโลจิสติกส์ของซัพพลายเออร์ สำหรับการจัดซื้อจำนวนมาก แนะนำให้ขอให้ซัพพลายเออร์提供หลักฐานกำลังการผลิตและแผนการส่งมอบ ในขณะเดียวกัน ยืนยันเวลาตอบสนองบริการหลังการขายและระบบการจัดหาอะไหล่

อายุการใช้งานของเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะนานเท่าใด?

ภายใต้เงื่อนไขการบำรุงรักษาปกติ อายุการใช้งานของตัวเครื่องหลักสามารถเกิน 10 ปี หัวเชื่อมเป็นชิ้นส่วนที่สึกหรอ อายุการใช้งานขึ้นอยู่กับวัสดุเชื่อมและพารามิเตอร์กระบวนการ โดยปกติสามารถเชื่อมได้หลายหมื่นถึงหลายแสนครั้ง การตรวจสอบสถานะทรานสดิวเซอร์และแอมพลิจูดมอดูเลเตอร์เป็นประจำสามารถยืดอายุการใช้งานของเครื่องทั้งหมดได้

อุปกรณ์สามารถรวมเข้ากับสายการผลิตอัตโนมัติที่มีอยู่ได้หรือไม่?

รุ่นส่วนใหญ่รองรับอินเทอร์เฟซอุตสาหกรรมมาตรฐาน สามารถรวมเข้ากับระบบควบคุม PLC หรือหุ่นยนต์ได้ รุ่นแบบแยกส่วนเช่น YN-D206-G (ข้อเท็จจริง 3) มีความยืดหยุ่นในการรวมสายการผลิตมากกว่า แนะนำให้提供แผนผังการจัดวางสายการผลิตก่อนการจัดซื้อ ให้ซัพพลายเออร์ประเมินโซลูชันการรวม

คุณสมบัติและการติดต่อ

สายผลิตภัณฑ์ข้างต้นได้ผ่านการรับรอง CE, FCC, ISO และอื่นๆ ในระดับสากล (ตัวอย่างเช่น YN-X203-Y ข้อเท็จจริง 7) รับประกันว่าอุปกรณ์ในด้านความปลอดภัยทางไฟฟ้า ความเข้ากันได้ทางแม่เหล็กไฟฟ้า และการจัดการคุณภาพ ตรงตามมาตรฐานสากล เรามีเมทริกซ์กำลังที่สมบูรณ์ตั้งแต่ 3000W ถึง 12000W ครอบคลุมช่วงพื้นที่เชื่อม 0.35-120mm² ตอบสนองความต้องการการเชื่อมทุกสถานการณ์ เช่น อิเล็กทรอนิกส์แม่นยำ แบตเตอรี่พลังงาน ระบบเก็บพลังงาน และชุดสายไฟขนาดใหญ่

หากต้องการข้อมูลจำเพาะทางเทคนิคโดยละเอียด รายงานการทดสอบการเชื่อมชิ้นงานตัวอย่าง หรือโซลูชันการรวมสายการผลิต โปรดติดต่อทีมวิศวกรของเรา เราจะ根据งานเชื่อมเฉพาะของคุณ ให้คำแนะนำการเลือกรุ่นและการบริการ验证กระบวนการที่ตรงเป้าหมาย

เกี่ยวกับ Winna Technology

Winna Technology เชี่ยวชาญด้านอะแดปเตอร์ไฟฟ้า การผลิตชุดสายไฟ AC/DC ตามสั่ง และการวิจัยพัฒนาและผลิตเครื่องเชื่อมอัลตราโซนิกโลหะ ให้บริการ OEM/ODM แบบครบวงจร

ผลิตภัณฑ์ของเราได้รับการรับรอง CE/UL/FCC/CCC/RoHS อัตราการส่งคืนต่อปีต่ำกว่า 0.02% ให้บริการลูกค้าในกว่า 50 ประเทศและภูมิภาคทั่วโลก

ข้อมูลจำเพาะ

การรับรอง

สินค้าผ่านมาตรฐานความปลอดภัยและEMCระดับสากล

CE
CE
EU ปลอดภัย
FC
FCC
EMC สหรัฐ
Ro
RoHS
RoHS
IS
ISO 9001
ISO 9001